രാജ്യത്ത് 21 ദിവസം ലോക്ക് ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി

0
delhi-news

ന്യൂഡല്‍ഹി: കൊറോണ വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ ഇന്ന് അര്‍ദ്ധരാത്രി മുതല്‍ രാജ്യം മുഴുവന്‍ കര്‍ഫ്യൂ സമാനമായ ലോക്ക്ഡൗണിന് വിധേയമാകുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി അറിയിച്ചു. ലോക്ക്ഡൗണ്‍ 21 ദിവസം തുടരും.
കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് രണ്ടാം തവണ രാജ്യത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത പ്രധാനമന്ത്രി, രാജ്യവ്യാപകമായുള്ള ലോക്ക് ഡൗണ്‍ കര്‍ഫ്യൂവിന് തുല്യമാണെന്ന് വ്യക്തമാക്കി.
”നിങ്ങള്‍ 21 ദിവസത്തേക്ക് ഈ ലോക്ക് ഡൗണ്‍ പിന്തുടരുന്നില്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിന് 21 വര്‍ഷത്തെ തിരിച്ചടി നേരിടേണ്ടിവരും, ചില കുടുംബങ്ങള്‍ എന്നെന്നേക്കുമായി ഇല്ലാതായേക്കാം,” പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.
ലോക്ക് ഡൗണ്‍ എല്ലാവരുടെയും വീടിന് പുറത്ത് ഒരു ലക്ഷ്മണ രേഖ തീര്‍ക്കുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു. ”അടുത്ത 21 ദിവസത്തേക്ക് നിങ്ങളുടെ വീടിന് പുറത്തിറങ്ങുന്നതിനെ കുറിച്ച് മറക്കുക, നിങ്ങള്‍ എവിടെയാണോ അവിടെ തുടരുക,” പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.
കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപിക്കുന്നത് നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള ഏക പരിഹാരം സാമൂഹിക അകലം മാത്രമാണ് എന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പറഞ്ഞു.
”വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്തെ മെരുക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, അതിനുള്ള ഏക മാര്‍ഗം സാമൂഹിക അകലം പാലിച്ച് പ്രക്ഷേപണ ചക്രം തകര്‍ക്കുക എന്നതാണ്,” പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.
വൈറസ് ബാധിച്ചവര്‍ മാത്രമേ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കേണ്ടതുള്ളൂ എന്നത് തെറ്റിദ്ധാരണയാണെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ”സാമൂഹിക അകലം രോഗികള്‍ക്ക് മാത്രമല്ല, നിങ്ങള്‍, നിങ്ങളുടെ കുടുംബം, നിങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിലെ ഓരോ വ്യക്തിക്കും വേണ്ടിയുള്ളതാണ്.” മോദി പറഞ്ഞു.
കൊറോണ വൈറസ് ആദ്യത്തെ ഒരു ലക്ഷം ആളുകളില്‍ എത്താന്‍ 67 ദിവസമെടുത്തു, അടുത്ത ഒരു ലക്ഷത്തില്‍ എത്താന്‍ 11 ദിവസമേ എടുത്തുള്ളൂ. അതിലും ഭയപ്പെടുത്തുന്ന കാര്യം, രോഗം രണ്ട് ലക്ഷത്തില്‍ നിന്ന് മൂന്ന് ലക്ഷമായി ഉയരാന്‍ വെറും നാല് ദിവസം മാത്രമേ എടുത്തുള്ളൂ എന്നതാണ്, ”പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here