അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍ തൊ​ഴി​ലി​ല്ലാ​യ്മ​യും സാ​മ്പ​ത്തി​ക പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യും രൂ​ക്ഷ​മാ​കു​ന്നു

ന്യൂ​യോ​ര്‍​ക്ക്: കൊ​റോ​ണ വ്യാ​പ​നം അ​മേ​രി​ക്ക​യു​ടെ സമ്പ​ദ്‌​വ്യ​വ​സ്ഥ​യി​ല്‍ സൃ​ഷ്ടി​ച്ച ആ​ഘാ​തം ചെ​റു​ത​ല്ല. ലോ​ക​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ സമ്പ​ദ്‌​വ്യ​വ​സ്ഥ എ​ന്ന​റി​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍ തൊ​ഴി​ലി​ല്ലാ​യ്മ​യും സാ​മ്പ​ത്തി​ക പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യും രൂ​ക്ഷ​മാ​കു​ന്നു.തൊ​ഴി​ലി​ല്ലാ​യ്മ നി​ര​ക്ക് 15 ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​ലേ​യ്ക്ക് എ​ത്തു​മെ​ന്ന പ്ര​വ​ച​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കി​ട​യി​ല്‍ തൊ​ഴി​ലി​ല്ലാ​യ്മ വേ​ത​ന​ത്തി​ന് അ​പേ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ര്‍​ധി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. വൈ​റ​സ് ബാ​ധ​യെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് പു​തു​താ​യി 60 ല​ക്ഷം പേ​രാ​ണ് വേ​ത​ന​ത്തി​ന് അ​പേ​ക്ഷ ന​ല്‍​കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ര​ണ്ടാ​ഴ്ച​യ്ക്കു​ള്ളി​ല്‍ 10 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ആ​ളു​ക​ള്‍​ക്ക് തൊ​ഴി​ല്‍ ന​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ടു. അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ ക​മ്പനി​ക​ള്‍ ഭൂ​രി​ഭാ​ഗ​വും തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളെ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞു. 80 ശ​ത​മാ​നം അ​മേ​രി​ക്ക​ക്കാ​രും ഇ​പ്പോ​ള്‍ ഏ​തെ​ങ്കി​ലും രീ​തി​യി​ലു​ള്ള ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​ലാ​ണ്.ഇ​തി​നി​ടെ അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണം 2,45,380 ആ​യി. മ​ര​ണ​സം​ഖ്യ 6,095 ആ​യി വ​ര്‍​ധി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. ഇ​തോ​ടെ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ശ​ക്ത​മാ​ക്കു​മെ​ന്ന് വൈ​റ്റ് ഹൗ​സ് അ​റി​യി​ച്ചു.

LEAVE A REPLY വാർത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവർ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും നിയമവിരുദ്ധവും അപകീർത്തികരവും സ്പർധ വളർത്തുന്നതുമായ പരാമർശങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങൾ പാടില്ല. ഇത്തരം അഭിപ്രായങ്ങൾ സൈബർ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാർഹമാണ്‌. വായനക്കാരുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ വായനക്കാരുടേത് മാത്രമാണ്. ബിസിനസ് മലയാളിയുടേത് അല്ല. ദയവായി മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം അഭിപ്രായം എഴുതുക. മംഗ്ളീഷ് ഒഴിവാക്കുക.

Please enter your comment!
Please enter your name here