കോവിഡ് ലോക് ഡൗണ്‍: ആറു സിനിമകളുടെ റിലീസ് മുടങ്ങി, കോടികളുടെ നഷ്ടം

കൊച്ചി: മലയാള സിനിമ വന്‍ പ്രതിസന്ധിയില്‍. ഈസ്റ്റര്‍, വിഷു ദിനങ്ങളിലെ വരുമാനം പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്ന മലയാളസിനിമയ്ക്ക് നഷ്ടം മുന്നൂറു കോടിയിലധികം. റിലീസ് മാറ്റിവെച്ചതും ഷൂട്ടിങ് മുടങ്ങിയതുമായ കണക്കാതെയാണ് ഈ നഷ്ടം. ഒമ്പത് ചിത്രങ്ങളാണ് റിലീസ് ചെയ്യാനിരുന്നത്. 20 ചിത്രങ്ങളുടെ ഷൂട്ടിങ് മുടങ്ങി. 26 ചിതങ്ങള്‍ എഡിറ്റിങ്, ഡബിങ് അടക്കമുള്ള അവസാന മിനുക്ക് പണിയിലായിരുന്നു.
നൂറുകോടി ചെലവുള്ള മോഹന്‍ലാലിന്റെ മരക്കാര്‍, ഫഹദ് ഫാസിലിന്റെ മാലിക്, മമ്മൂട്ടിയുടെ വണ്‍, ദുല്‍ഖറിന്റെ കുറുപ്പ് ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ചിത്രങ്ങള്‍ റിലീസ് ചെയ്യാന്‍ റെഡിയായതാണ്. സിനിമാ രംഗത്തെ ദിവസ വേതനക്കാരും പ്രതിസന്ധിയിലാണ്.
തിയേറ്ററുകളും വന്‍ നഷ്ടത്തിലാണ്. തീയേറ്ററുകള്‍ വാടകയ്‌ക്കെടുത്തു നടത്തുന്നവര്‍ക്ക് വാടക എങ്ങനെ കൊടുക്കുമെന്നറിയാതെ നെട്ടോട്ടത്തിലാണ്. മാളുകളില്‍ ചിലയിടങ്ങളില്‍ ഉടമകള്‍ വാടക ഇളവ് പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

LEAVE A REPLY വാർത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവർ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും നിയമവിരുദ്ധവും അപകീർത്തികരവും സ്പർധ വളർത്തുന്നതുമായ പരാമർശങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങൾ പാടില്ല. ഇത്തരം അഭിപ്രായങ്ങൾ സൈബർ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാർഹമാണ്‌. വായനക്കാരുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ വായനക്കാരുടേത് മാത്രമാണ്. ബിസിനസ് മലയാളിയുടേത് അല്ല. ദയവായി മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം അഭിപ്രായം എഴുതുക. മംഗ്ളീഷ് ഒഴിവാക്കുക.

Please enter your comment!
Please enter your name here