കേരളത്തില്‍ സ്വര്‍ണവില ഇനി കുറയുമോ ?


കേരളത്തില്‍ സ്വര്‍ണ വില ഇന്നലെ പവന് 120 രൂപ കുറഞ്ഞ് 39360 രൂപയായി. ഈ മാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന വില ഓഗസ്റ്റ് 7,8,9 തീയതികളില്‍ രേഖപ്പെടുത്തിയ പവന് 42000 രൂപയാണ്. ആഗോളവിപണിയിലെ വിലക്കുറവാണ് കേരളത്തിലും വില കുറയാന്‍ ഇടയാക്കിയത്.
ആഗോള വിപണിയില്‍, ഈ ആഴ്ച സ്വര്‍ണ വില 4 ശതമാനത്തിലധികം ഇടിഞ്ഞു. ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ സ്പോട്ട് സ്വര്‍ണ വില 0.4 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 1,945.12 ഡോളറിലെത്തി. ഇത് ആഴ്ചയില്‍ 4.4 ശതമാനം ഇടിവാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഈ വര്‍ഷം ഇതുവരെ സ്വര്‍ണ വില 28 ശതമാനത്തിലധികം ഉയര്‍ന്നു.
കൊവിഡ് 19ഉം ആഗോള സെന്‍ട്രല്‍ ബാങ്കുകളുടെ ഉത്തേജന നടപടികളും കാരണം ഈ വര്‍ഷം ആരംഭം മുതല്‍ സ്വര്‍ണം നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് പ്രിയങ്കരമായി മാറി. വാക്‌സിന്‍ ലഭ്യതയെക്കുറിച്ചുള്ള വ്യക്തത, യുഎസ് ഗവണ്‍മെന്റിന്റെ അടുത്ത ഉത്തേജക പാക്കേജ്, യുഎസും ചൈനയും തമ്മിലുള്ള വ്യാപാര യുദ്ധവും സ്വര്‍ണ്ണത്തിന്റെ വിലയെ നിശ്ചയിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളാണ്.

LEAVE A REPLY വാർത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവർ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും നിയമവിരുദ്ധവും അപകീർത്തികരവും സ്പർധ വളർത്തുന്നതുമായ പരാമർശങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങൾ പാടില്ല. ഇത്തരം അഭിപ്രായങ്ങൾ സൈബർ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാർഹമാണ്‌. വായനക്കാരുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ വായനക്കാരുടേത് മാത്രമാണ്. ബിസിനസ് മലയാളിയുടേത് അല്ല. ദയവായി മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം അഭിപ്രായം എഴുതുക. മംഗ്ളീഷ് ഒഴിവാക്കുക.

Please enter your comment!
Please enter your name here