ഇന്ത്യയെ കാത്തിരിക്കുന്നത് വലിയ സാമ്പത്തിക തകര്‍ച്ചയെന്ന് ലോകബാങ്ക്‌

വാഷിങ്ടന്‍: പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും വലിയ സാമ്പത്തിക തകര്‍ച്ചയാണ് ഇന്ത്യയെ കാത്തിരിക്കുന്നതെന്നു ലോക ബാങ്കിന്റെ മുന്നറിയിപ്പ്. സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയുടെ അളവുകോലായ മൊത്ത ആഭ്യന്തര ഉല്‍പാദനം (ജിഡിപി-ഗ്രോസ് ഡൊമസ്റ്റിക് പ്രോഡക്ട്)
ഇന്ത്യയില്‍ ഇക്കൊല്ലം 9.6ശതമാനം ഇടിയുമെന്ന് ദക്ഷിണേഷ്യയിലെ ഇക്കണോമിക് ഫോക്കസ് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ ലോകബാങ്ക് പറയുന്നു.
ജിഡിപിയില്‍ 3.2% കുറവുണ്ടാകുമെന്നായിരുന്നു ജൂണിലെ പ്രവചനം. ലോക്ഡൗണും, ജനങ്ങള്‍ക്കും സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും
വരുമാനം ഇടിഞ്ഞതുമാണ് കാരണം. ഈ സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തിന്റെ ആദ്യ പാദത്തില്‍ ജിഡിപിയിലുണ്ടായ തകര്‍ച്ച 25 ശതമാനമാണ്.
കോവിഡിനു മുന്‍പേ സാമ്പത്തിക രംഗത്തുണ്ടായിരുന്ന മുരടിപ്പ് സ്ഥിതി രൂക്ഷമാക്കിയെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു.

.

LEAVE A REPLY വാർത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവർ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും നിയമവിരുദ്ധവും അപകീർത്തികരവും സ്പർധ വളർത്തുന്നതുമായ പരാമർശങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങൾ പാടില്ല. ഇത്തരം അഭിപ്രായങ്ങൾ സൈബർ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാർഹമാണ്‌. വായനക്കാരുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ വായനക്കാരുടേത് മാത്രമാണ്. ബിസിനസ് മലയാളിയുടേത് അല്ല. ദയവായി മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം അഭിപ്രായം എഴുതുക. മംഗ്ളീഷ് ഒഴിവാക്കുക.

Please enter your comment!
Please enter your name here