മേഘാലയ പൂത്തുലഞ്ഞു; ഇത് ചെറിപൂക്കളുടെ കാലം

പിങ്ക് നിറത്തില്‍ ചെറി പുഷ്പങ്ങള്‍ പൂത്തുനില്‍ക്കുന്ന തെരുവോരങ്ങളും വഴിത്താരകളും. ഇത് ജപ്പാനൊന്നുമല്ല. മേഘാലയ ആണ്.
ഹില്‍സ്റ്റേഷനുകളെല്ലാം പൂത്തുലഞ്ഞ് നില്‍ക്കുകയാണ്. സാധാരണ ഈ മാസങ്ങളില്‍ ചെറി ബ്ലോസം ഉത്സവം നടക്കുന്ന സമയമാണിത്. വിനോദസഞ്ചാരികളെക്കൊണ്ട് നിറയുമായിരുന്നു ഇവിടം. കോറോണ കാരണം ഇത്തവണ വലിയ തിരക്കില്ല. എല്ലാ വര്‍ഷവും നടക്കുന്ന രാജ്യാന്തര ചെറി ബ്ലോസം ഫെസ്റ്റിവല്‍,
കൊവിഡ്19 കാരണം ഈ വര്‍ഷം റദ്ദാക്കി.
പ്രൂണസ് സെറാസോയിഡ്‌സ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ചെറി പുഷ്പം കിഴക്ക്, പടിഞ്ഞാറ് ഖാസി കുന്നുകള്‍ മുഴുവനുമുണ്ട്. ഭംഗിയുള്ള ഈ പുഷ്പങ്ങള്‍ കാട്ടില്‍ വളരുന്നതാണെങ്കിലും വര്‍ഷത്തില്‍ ഈ
ഈ സമയത്ത് സംസ്ഥാനത്തുടനീളം കാണാന്‍ കഴിയും. ഷില്ലോങ്ങിന് പുറമേ, ജപ്പാനും ചെറി പുഷ്പമേളകള്‍ക്ക് പേരുകേട്ടതാണ്.

LEAVE A REPLY വാർത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവർ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും നിയമവിരുദ്ധവും അപകീർത്തികരവും സ്പർധ വളർത്തുന്നതുമായ പരാമർശങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങൾ പാടില്ല. ഇത്തരം അഭിപ്രായങ്ങൾ സൈബർ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാർഹമാണ്‌. വായനക്കാരുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ വായനക്കാരുടേത് മാത്രമാണ്. ബിസിനസ് മലയാളിയുടേത് അല്ല. ദയവായി മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം അഭിപ്രായം എഴുതുക. മംഗ്ളീഷ് ഒഴിവാക്കുക.

Please enter your comment!
Please enter your name here