സ്മാര്‍ട്ട് ട്രാവല്‍ സംവിധാനത്തിലേക്ക് അബുദാബി എയര്‍പ്പോര്‍ട്ട്

അബുദാബി: ‘സ്മാര്‍ട്ട് ട്രാവല്‍’ സംവിധാനവുമായി അബുദാബി ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ട് (എയുഎച്ച്). പുതിയ സംവിധാനം നടപ്പാകുന്നതോടെ ആര്‍ക്കും വരി നില്‍ക്കേണ്ടിവരില്ലെന്നതാണ് പ്രധാന പ്രത്യേകത.
കണ്‍വെര്‍ജന്റ് എ ഐ യുമായും ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ നിര്‍മിത ബുദ്ധിയിലൂടെയും വികസിപ്പിച്ചെടുത്തതുമായ സംവിധാനം വിമാനത്താവളത്തിലുടനീളം നടപടി പ്രക്രിയകള്‍ സുഗമമാക്കുന്നതിനും വഴിയൊരുക്കും.
അബുദാബി ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ട് ശ്രദ്ധിക്കും. ചെക്ക്-ഇന്‍, ഇമിഗ്രേഷന്‍ കൗണ്ടര്‍ സ്റ്റാഫിംഗ് മുതല്‍ യാത്രക്കാരുടെ വരവ് മുതല്‍ പുറപ്പെടല്‍ സമയം വരെയുള്ള വിവിധ പ്രക്രിയകള്‍ ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്യുന്നതിന് പുതിയ ഡാറ്റ; ബിഗ് ഡാറ്റ, എഐ, യാത്രക്കാരുടെ ട്രാഫിക്കിന്റെ കര്‍ശനമായ മോഡലിംഗും വിലയിരുത്തലും ഉപയോഗിക്കും.
ഇത്തിഹാദ് എയര്‍വേയ്സില്‍ യാത്ര ചെയ്യുന്ന തിരഞ്ഞെടുത്ത യാത്രക്കാര്‍ക്ക് അബുദാബി അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തില്‍ എത്തിച്ചേരാനുള്ള ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ സമയം മുന്‍കൂട്ടി അറിയിക്കും. പുതിയ സംവിധാനം തിരക്ക് കുറയ്ക്കും, സാമൂഹിക അകലം സുഗമമാക്കും, ക്യൂ കുറയ്ക്കും. എഐ-പവര്‍ സിസ്റ്റം കൂടുതല്‍ സമയം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിനാല്‍ വിമാനത്താവളത്തിലൂടെയുള്ള യാത്രക്കാരുടെ വരവ് കൂടുതല്‍ കാര്യക്ഷമമാക്കും.
”ലോകത്തെ പ്രമുഖ വിമാനത്താവള ഗ്രൂപ്പായി മാറുക എന്നതാണ് അബുദാബി ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടിന്റെ ലക്ഷ്യം. ഈ നേട്ടത്തിന് നവീകരണവും ഡിജിറ്റലൈസേഷനും പ്രധാനമാണ്”, എന്ന്
അബുദാബി എയര്‍പോര്‍ട്ടുകളുടെ ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസര്‍ ഷരീഫ് അല്‍ ഹാഷ്മി പറഞ്ഞു.
അബുദാബി അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തില്‍ A-I സാങ്കേതികവിദ്യ അവതരിപ്പിക്കുന്നത് വിമാനക്കമ്പനികള്‍ക്കും ചില്ലറ വ്യാപാരികള്‍ക്കും വിമാനത്താവളത്തില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ജീവനക്കാര്‍ക്കും പ്രയോജനം ലഭ്യമാണ്. വിമാനത്തിന്റെ തത്സമയ ഇമേജറി നിരീക്ഷിക്കാന്‍ A-I ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ, ലഗേജുകള്‍ അണ്‍ലോഡുചെയ്യുക, ഒപ്റ്റിമല്‍ സമയങ്ങളില്‍ ഒരു വിമാനത്തിന്റെ ഇന്ധനം നിറയ്ക്കുക; പോലുള്ള ചില പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ ഓണ്‍- ഗ്രൗണ്ട് ടീമുകളെ ഉപയോഗിച്ച് പ്രത്യേക പ്രോഗ്രാമുകള്‍ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കും.

LEAVE A REPLY വാർത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവർ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും നിയമവിരുദ്ധവും അപകീർത്തികരവും സ്പർധ വളർത്തുന്നതുമായ പരാമർശങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങൾ പാടില്ല. ഇത്തരം അഭിപ്രായങ്ങൾ സൈബർ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാർഹമാണ്‌. വായനക്കാരുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ വായനക്കാരുടേത് മാത്രമാണ്. ബിസിനസ് മലയാളിയുടേത് അല്ല. ദയവായി മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം അഭിപ്രായം എഴുതുക. മംഗ്ളീഷ് ഒഴിവാക്കുക.

Please enter your comment!
Please enter your name here