ഇന്ത്യയിലേക്ക് വിദേശപണത്തിന്റെ ഒഴുക്ക്


ഇന്ത്യയിലെ വിദേശ നിക്ഷേപത്തിന്റെ വരവ് റെക്കോഡിലേക്കെന്ന് കണക്കുകള്‍. നവംബറില്‍ രണ്ടാഴ്ച കൊണ്ട് 29,436 കോടി രൂപയാണു വിദേശ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ഇന്ത്യന്‍ ഓഹരികളില്‍ നിക്ഷേപിച്ചത്.
2020ലെ പ്രതിമാസ വിദേശ നിക്ഷേപത്തില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനത്താണിത്. ഈ പ്രവണത തുടര്‍ന്നാല്‍ വിദേശ നിക്ഷേപത്തില്‍ റിക്കാര്‍ഡാകും ഈ മാസം. ഒപ്പം സൂചികകള്‍ വലിയ ഉയരങ്ങളിലെത്തുകയും ചെയ്യും. ഡോളര്‍ സൂചിക താഴോട്ടു പോരുന്നത് വികസ്വര രാജ്യങ്ങളിലേക്കു കൂടുതല്‍ പണമൊഴുകുമെന്നു സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY വാർത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവർ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും നിയമവിരുദ്ധവും അപകീർത്തികരവും സ്പർധ വളർത്തുന്നതുമായ പരാമർശങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങൾ പാടില്ല. ഇത്തരം അഭിപ്രായങ്ങൾ സൈബർ നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷാർഹമാണ്‌. വായനക്കാരുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ വായനക്കാരുടേത് മാത്രമാണ്. ബിസിനസ് മലയാളിയുടേത് അല്ല. ദയവായി മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം അഭിപ്രായം എഴുതുക. മംഗ്ളീഷ് ഒഴിവാക്കുക.

Please enter your comment!
Please enter your name here