ഐ ഫോണ്‍ 13 അടുത്തവര്‍ഷം; 12നോട് സാമ്യമില്ലാതെ നിര്‍മാണം

ഐഫോണ്‍ 13 അടുത്തവര്‍ഷം ലോഞ്ച് ചെയ്യും. ഈ വര്‍ഷം ഇറങ്ങിയ 12ല്‍ നിന്ന് പൂര്‍ണമായും വ്യത്യാസത്തോടെയാണ് ഐഫോണ്‍ 13ന്റെ നിര്‍മാണം.
ഐഫോണ്‍ 12 യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ഐഫോണ്‍ 11 ല്‍ നിന്നുള്ള വലിയ വ്യത്യാസമുണ്ടായിരുന്നില്ല. മാഗ്സേഫും 5 ജി കണക്ഷനുകളും ഉപയോഗിച്ച് വയര്‍ലെസ് ചാര്‍ജിംഗ് മാറ്റിനിര്‍ത്തിയാല്‍, പുതിയ മോഡല്‍ അടിസ്ഥാനപരമായി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് അപ്ഡേറ്റുചെയ്ത മോഡലാണ്.
13ന് മികച്ച ബാറ്ററി സപ്പോര്‍ട്ടുമുണ്ട്. ഈ വര്‍ഷം മുതല്‍ ഇ വേസ്റ്റ് കുറയ്ക്കാനുള്ള തീരുമാനത്തിന്റെ ഭാഗമായി ചാര്‍ജറും ഇയര്‍പോഡുകളും പൂര്‍ണ്ണമായും ഉപേക്ഷിച്ചു. ആപ്പിള്‍ മിന്നല്‍ കേബിള്‍ ചാര്‍ജറിലേക്കാണ് പുതിയ പദ്ധതി. വേഗതയേറിയ ചാര്‍ജിംഗാണ് കമ്പനിയുടെ ലക്ഷ്യം.
ഐഫോണ്‍ 13 ഡിസ്പ്ലേയില്‍ ടച്ച് ഐഡി ഉണ്ടായിരിക്കുമെറിയുന്നു. Android ഫോണുകള്‍ക്ക് വിപരീതമായി, ടച്ച് ഐഡി ഡിസ്‌പ്ലേയുടെ പകുതിയോളമുണ്ടാകും. എന്നുവെച്ചാല്‍ ഉപയോക്താവിന് സ്‌ക്രീനിന്റെ പകുതിക്ക് താഴെ എവിടെ തൊട്ടും അണ്‍ലോക്ക് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. അതേസമയം മുന്‍കൂട്ടി ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്ത ഐഫോണ്‍ 12 ഇതുവരെ കൊടുത്തുകഴിഞ്ഞിട്ടില്ല. ഐഫോണ്‍ 12 പ്രോ മാക്‌സും മിനിയും പ്രീ-ഓര്‍ഡറില്‍ ലഭിക്കുന്നുമില്ല.