മുഹൂര്‍ത്ത വ്യാപാരം ഇന്ന് വൈകീട്ട് 6.15 ന് തുടങ്ങും

ദീപാവലി ദിനമായ ഇന്ന് ബിഎസ്ഇയും എന്‍എസ്ഇയും ഒരു മണിക്കൂര്‍ പ്രത്യേക മുഹൂര്‍ത്ത വ്യാപാരം നടത്തും. ദീപാവലിയില്‍ ആരംഭിക്കുന്ന ഹിന്ദു കലണ്ടര്‍ വര്‍ഷമായ പുതിയ സംവത് അല്ലെങ്കില്‍ സംവത് 2077 ന്റെ തുടക്കത്തിലാണ് വിപണിയില്‍ മുഹൂര്‍ത്ത വ്യാപാരം നടത്തുന്നത്.
ഒരു മണിക്കൂര്‍ നേരം നീണ്ടു നില്‍ക്കുന്ന സാധാരണ വ്യാപാരം വൈകുന്നേരം 6:15 നും 7:15 നും ഇടയില്‍ നടക്കുമെന്ന് സ്റ്റോക്ക് എക്‌സ്‌ചേഞ്ചുകള്‍ പ്രത്യേക സര്‍ക്കുലറുകളില്‍ അറിയിച്ചു.
ഓര്‍ഡര്‍ ശേഖരണ കാലയളവും ഓര്‍ഡര്‍ മാച്ചിംഗ് പിരീഡും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന വ്യാപാരത്തിന് മുമ്പള്ള 8 മിനിറ്റ് പ്രീഓപ്പണ്‍ സെഷന്‍ വൈകുന്നേരം 6 നും 6:08 നും ഇടയില്‍ നടക്കും. ബ്ലോക്ക് ഡീല്‍ സെഷന്‍ സമയം വൈകുന്നേരം 5:45 മുതല്‍ 6 വരെ ആയിരിക്കും.
എംസിഎക്‌സില്‍ പ്രത്യേക പ്രീ ട്രേഡിംഗ് സെഷന്‍ വൈകുന്നേരം 6:00 മുതല്‍ 6:14 വരെ ആരംഭിക്കും. എല്ലാ ചരക്കുകളുടെയും കരാറുകള്‍ 2020 നവംബര്‍ 14 ശനിയാഴ്ച മുഹുറത്ത് ട്രേഡിംഗിനായി ലഭ്യമാകുമെന്ന് എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് അറിയിച്ചു.
മുഹൂര്‍ത്ത വ്യാപാരം വര്‍ഷം മുഴുവനും സമൃദ്ധിയും സമ്പത്തും നല്‍കുമെന്നാണ് വിശ്വാസം. ദീപാവലി ബലിപ്രതിപാഡ ദിനത്തില്‍ നവംബര്‍ 16 ന് എക്‌സ്‌ചേഞ്ചുകള്‍ തുറക്കില്ല.