ഐ.പി.എല്‍ ഇന്ത്യയിലെ 40.5 കോടി പേര്‍ കണ്ടു

മുംബൈ: അടുത്തിടെ കഴിഞ്ഞ 13 ാം എഡിഷൻ ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഐ‌പി‌എൽ) 2020 ഇന്ത്യൻ ടെലിവിഷൻ കാഴ്ചക്കാരിൽ പകുതിയും പേർ കണ്ടു. ബ്രോഡ്കാസ്റ്റ് ഓഡിയൻസ് റിസർച്ച് കൗൺസിൽ (BARC) ഇന്ത്യ വ്യൂവർഷിപ്പ് ഡാറ്റ പ്രകാരം, മൊത്തം 836 ദശലക്ഷം വരുന്ന വ്യൂവേഴസിൽ 405 ദശലക്ഷം പ്രേക്ഷകർ ഐപി‌എൽ 2020 മൽസരം കണ്ടു. സ്റ്റാർ & ഡിസ്നി ഇന്ത്യ 21 ചാനലുകളിലായി മത്സരങ്ങൾ സംപ്രേഷണം ചെയ്തിരുന്നു.

മുൻപത്തെ എല്ലാ റെക്കോർഡുകളും തകർത്താണ് ഈ വർഷം വ്യൂവർഷിപ്പ് ഉള്ളത്. 2019 ഐപിൽ വ്യൂവിംഗ് ടൈമിനെക്കാൾ 23 ശതമാനം വർദ്ധനവും, ഐ‌സി‌സി ലോകകപ്പ് 2019 നേക്കൾ 12.4 ശതമാനം കൂടുതലുമാണിത്. ഈ വർഷം ഒരോ മത്സരത്തിന്റെയും വ്യൂവർഷിപ്പ് 31.57 ദശലക്ഷമായാണ് ഉയർന്നത്.

സ്ത്രീകളിലെ കാഴ്ചക്കാരുടെ എണ്ണം 24 ശതമാനം ഉയർന്നതായും കുട്ടികളിലെ കാഴ്ചക്കാരുടെ എണ്ണം കഴിഞ്ഞ സീസണിനെ അപേക്ഷിച്ച് 20 ശതമാനം വർധനവുണ്ടായതായും ബ്രോഡ്കാസ്റ്റർ പറഞ്ഞു. കുറഞ്ഞത് ഒരു മിനിറ്റെങ്കിലും ഇവന്റ് കണ്ട മൊത്തം വ്യക്തികളുടെ എണ്ണമാണ് ബാർ‌ക്ക് നിർ‌വ്വചിച്ചത്; അതേസമയം ടാർ‌ഗെറ്റ് പ്രേക്ഷകരുടെ എണ്ണത്തെയും ശരാശരി മിനിറ്റിൽ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ടിവിയിൽ 2,700 കോടി രൂപയുടെ പരസ്യ വരുമാനം സ്റ്റാർ ബുക്ക് ചെയ്തിട്ടുണ്ടായിരുന്നു, ഇത് മുൻവർഷത്തേക്കാൾ 30 ശതമാനം കൂടുതലാണ്. ഐ‌പി‌എല്ലിനായി 18 സ്പോൺസർമാരെയും 114 പരസ്യദാതാക്കകളുമായി സ്റ്റാർ ഒപ്പുവെച്ചിരുന്നു.

“വ്യൂവർഷിപ്പിൽ 25-30 ശതമാനം വർധനവുണ്ടായതായി കണ്ടുവെന്നും, ആദ്യമായി ഐപി‌എല്ലിൽ ധാരാളം പുതിയ പരസ്യദാതാക്കൾ പരസ്യം നൽകിയെന്നും ” ഐപിജി മീഡിയ ബ്രാന്റ് ഇനീഷ്യേറ്റിവ് ഇന്ത്യയുടെ സിഇഒ വൈശാലി വർമ്മ പറഞ്ഞു.