സെന്‍സെക്‌സ്, നിഫ്റ്റി; ഒരു ശതമാനം ഉയര്‍ന്നു

മുംബൈ: പഞ്ചസാര വ്യവസായങ്ങളുടെ കരുത്തില്‍ ഓഹരിവിപണിയില്‍ വന്‍ കുതിപ്പ്.
ഇന്ത്യന്‍ ബെഞ്ച്മാര്‍ക്ക് ഓഹരി സൂചികകളായ സെന്‍സെക്‌സ്, നിഫ്റ്റി എന്നിവ വ്യാഴാഴ്ച ഒരു ശതമാനം ഉയര്‍ന്നു. എല്ലാ മേഖലാ സൂചികകളും നിഫ്റ്റി മെറ്റലിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ 4 ശതമാനത്തിലധികം അണിനിരന്നു. ടാറ്റാ സ്റ്റീല്‍, ബജാജ് ഫിനാന്‍സ്, എച്ച്ഡിഎഫ്‌സി തുടങ്ങിയ ഓഹരികള്‍ നിഫ്റ്റിയെ 12,950 ലെവലിനു മുകളിലേയ്ക്ക് ഉയര്‍ത്താന്‍ സഹായിച്ചു. അവസാനിപ്പിക്കാന്‍ നിഫ്റ്റിയെ സഹായിച്ചു.
സെന്‍സെക്‌സ് 431.64 പോയിന്റ് അഥവാ 0.98 ശതമാനം ഉയര്‍ന്ന് 44,259.74 ലും നിഫ്റ്റി 128.60 പോയിന്റ് അഥവാ 1.00 ശതമാനം ഉയര്‍ന്ന് 12,987 ലും എത്തി. ജെഎസ്ഡബ്ല്യു സ്റ്റീല്‍, ടാറ്റാ സ്റ്റീല്‍, ഗ്രാസിം ഇന്‍ഡസ്ട്രീസ്, ബജാജ് ഫിനാന്‍സ്, ശ്രീ സിമന്റ്‌സ് എന്നിവ നിഫ്റ്റിയില്‍ മികച്ച നേട്ടമുണ്ടാക്കി.
നിഫ്റ്റി മിഡ്കാപ്പ് സൂചിക 19,196 ല്‍ ക്ലോസ് ചെയ്തു. സ്പൈസ് ജെറ്റ് ഓഹരികള്‍ 1.8% ഉയര്‍ന്നു. ഇന്‍ഡിഗോ ഓഹരികള്‍ ഇന്ന് നഷ്ടത്തിലാണ് വ്യാപാരം അവസാനിപ്പിച്ചത്. എല്ലാ മേഖലാ സൂചികകളും നേട്ടത്തില്‍ ക്ലോസ് ചെയ്തു. നിഫ്റ്റി മെറ്റല്‍ 4% ഉയര്‍ന്നു. പുതിയ ഓര്‍ഡറുകളില്‍ 8.2% ഉയര്‍ച്ച റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതിന് ശേഷം സീമെന്‍സ് 10 മാസത്തെ ഉയര്‍ന്ന നിരക്കില്‍ ക്ലോസ് ചെയ്തു.