ബജാജ് ക്യൂട്ട് ഇലക്ട്രിക് വാഹനത്തിന്റെ വില അറിയാം

ബജാജ് ജനപ്രിയ കാറായ ബജാജ് ക്യൂട്ടിന്റെ നവീകരിച്ച പതിപ്പ് ഇലക്‌ട്രിക് രൂപത്തില്‍ അവതരിപ്പിക്കാൻ ഒരുങ്ങുന്നു. 2023 ജനുവരിയില്‍ ബജാജ് പുതിയ ബജാജ് ക്യൂട്ട് ഇലക്‌ട്രിക്കിന് സര്‍ക്കാര്‍ അംഗീകാരം ലഭിച്ചു.

ഈ കോം‌പാക്റ്റ് കാറിന്റെ ഭാരം 451 കിലോഗ്രാം ആണ്, ഇത് മെട്രോ നഗരങ്ങളിലെ ഇടുങ്ങിയ തെരുവുകളിലൂടെയും തിരക്കേറിയ സ്ഥലങ്ങളിലൂടെയും നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നു. ബജാജ് ക്യൂട്ടിന്റെ നിലവിലെ പതിപ്പ് വാണിജ്യ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമേ ലഭ്യമാകൂ, എന്നാല്‍ ഇലക്‌ട്രിക് വേരിയന്റ് വ്യക്തിഗത ഉപയോഗത്തിനും കൂടിയാണ്. 2018ല്‍ 2.48 ലക്ഷം രൂപ എക്‌സ്‌ഷോറൂം വിലയിലാണ് ബജാജ് ഇത് അവതരിപ്പിച്ചത്. എന്നാല്‍ പുതിയ ക്യൂട്ട് (RE60) 3.61 ലക്ഷം രൂപ എക്‌സ്‌ഷോറൂം വിലയില്‍ ലഭ്യമാകുമെന്നാണ് കണക്കാക്കുന്നത്. സാധാരണക്കാര്‍ക്ക് താങ്ങാവുന്ന വിലയില്‍ പുറത്തിറക്കാനാണ് ബജാജ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ചെലവ് കുറഞ്ഞതും കാര്യക്ഷമവുമായ ഇലക്‌ട്രിക് കാര്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, സുസ്ഥിര ഗതാഗതത്തിലേക്കുള്ള മൊത്തത്തിലുള്ള മാറ്റത്തിന് സംഭാവന നല്‍കാനും ബജാജ് ശ്രമിക്കുന്നു.

നാല് സീറ്റുള്ള കാറാണ് ബജാജ് ക്യൂട്ട് ഇലക്‌ട്രിക്, മണിക്കൂറില്‍ 70 കിലോമീറ്റര്‍ വേഗത. ഫിക്‌സഡ് റൂഫ്, സുഖപ്രദമായ സസ്പെൻഷൻ, 12.8 ബി.എച്ച്‌.പി ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ ശേഷിയുള്ള 216 സിസി സിംഗിള്‍ സിലിണ്ടര്‍ എഞ്ചിനാണ് ഇതില്‍ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ചോയ്‌സുകള്‍ നല്‍കുന്ന സി.എൻ.ജി പതിപ്പിലും കാര്‍ ലഭ്യമാകും.

16.1 എൻഎം ടോര്‍ക്കും റിവേഴ്സ് ഗിയറോടുകൂടിയ ‘എച്ച്‌’ പാറ്റേണ്‍ ഗിയര്‍ബോക്സുമാണ് ബജാജ് ക്യൂട്ട് ഇലക്‌ട്രിക്കിന്റെ പ്രധാന സവിശേഷതകളില്‍ ഒന്ന്. കാര്‍ 20 ലിറ്റര്‍ ബൂട്ട് സ്പേസ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ലഗേജിനും സംഭരണത്തിനും മതിയായ ഇടം ഉറപ്പാക്കുന്നു. സ്ലൈഡിംഗ് വിൻഡോകളും ഒതുക്കമുള്ള രൂപകല്‍പ്പനയും ഉള്ള ബജാജ് ക്യൂട്ട് ഇലക്‌ട്രിക് പ്രായോഗികവും സ്റ്റൈലിഷും ആണ്.